+ ตอบกลับกระทู้
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10
    Kittyhawk
    Guest

Thumbs up สอบถามเกี่ยวกับอาการ Stall ของ บ. และ การฝึกทำ Stall Entry ครับ

สวัสดีอีกครั้งนะครับ ท่านนักบินทุกท่าน กระผม Kittyhawk ขออนุญาตตั้งกระทู้ถามดังนี้ครับ
    1. กระผมอยากทราบคำอธิบายเกี่ยวกับอาการ Stall ของอากาศยาน (โดยเฉพาะอากาศยานลำเลียง) มีกี่รูปแบบ, การแก้อาการ stall ขั้นต้นครับ
    2. อยากทราบเกี่ยวกับทฤษฎีการฝึก stall entry และลำดับขั้นการปฏิบัติในการฝึกครับ
    3. กระผมสามารถหาอ่านคู่มือทางเทคนิค (โดยเฉพาะระบบต่างๆ ในห้องนักบิน C-130) ได้ที่ใดบ้างครับ

ขอขอบพระคุณมากครับในทุกๆ คำตอบ และทุกๆความเห็น

Kittyhawk
    Guest

นอกจากนี้นะครับ กระผมสามารถหาดาวน์โหลด C-130 Manual ทั้ง 5 เล่มของ Captain Sim ได้ที่ใดบ้างครับ หรือท่านใดช่วยแบ่งปันให้ผมได้โหลดไปอ่านบ้างก็จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

ชาวร็อค รูปส่วนตัว ★โต้ ชาวร็อค★
    เขื่อนแม่กวงอุดมธารา

เรื่อง stall เดี๋ยวให้พี่หมูอธิบายดีกว่าครับ

ผมมีคู่มือทั้งหมดของกัปตันซิมซี130 ครับ แต่รู้สึกมันจะมีแค่ 4 ฉบับครับ

download : http://www.4shared.com/file/011u3oRI/C130X_Manual.html

Kittyhawk
    Guest

ขอขอบพระคุณมากครับ คุณToto_cnx สำหรับข้อมูลดีดีที่มอบให้ครับ ขอบพระคุณครับ

Kittyhawk
    Guest

Smile

ขอบพระคุณท่านกัปตัน Skypig มากครับที่กรุณาสละเวลามาแนะนำและให้ข้อมูลแก่กระผม

Kittyhawk
    Guest

Smile

ท่าน Skypig ครับ หากท่านมีเวลาขอความกรุณารบกวนสั่งสอนเรื่อง stall ต่อนะครับ กำลังเข้าสู่แก่นเลย ผมอยากจะทราบว่าอาการ stall นี้มีกี่แบบ และหากท่านมีเวลาช่วยสั่งสอนผมในเรื่องของ การฝึก stall entry และข้อมูลเกี่ยวกับ stall clean conf. and landing conf. เพื่อให้เป็นประโยชน์และความรู้แก่นักบินทุกนายด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

Banned

บ.ลำเลียงถ้าทำ Stall เกรงว่าจะไม่ได้นะครับ เนื่องด้วย นน. และ สรีระ

Kittyhawk
    Guest

Smile

ผมเคยทราบเกี่ยวกับการฝึกบินแบบ VFR ของ บ.ล.๘ ครับ เกี่ยวกับรายละเอียดการฝึกบินเฟสนี้จะมีการเรียนรู้เกี่ยวกับการ stall และการฝึก stall entry รวมทั้ง stall clean conf. and landing conf. โดยมีการระบุให้หัวข้อดังกล่าวในเฟสการฝึกด้วยครับ ไม่ทราบว่าท่านใดช่วยไขความกระจ่างให้ผมได้บ้างครับ ขอขอบพระคุณครับ

ชาวร็อค รูปส่วนตัว ★โต้ ชาวร็อค★
    เขื่อนแม่กวงอุดมธารา

สงสัยต้องรอพี่หมูนะครับ

กฎการโพสต์ข้อความ

• คุณ สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • คุณ สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด