สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

มาตรฐาน ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ P3D

เจ้า VTCC_FSX สามารถใช้กับ P3D ได้ไหมครับ ผมเคยเห็นใน youtube ซึ่งน่าจะเป็น addon ตัวเดียวกัน เขาก็เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร

ผมดาวน์โหลด VTCC_FSX
    ติดตั้ง ทำตาม readme เรียบร้อย เข้าเกมส์ผมเจอปัญหาระหว่าง จะ Takeoff ที่รันเวย์ 36 วิ่งไปได้หน่อยมันขึ้นว่า crash กับตอนจะ landing ที่รันเวย์ 36 ยังไม่ทันจะ
    ลงถึงพื่น ก็ขึ้นว่า crash ทั้งๆ ที่ก็ยังไม่ได้ชนอะไร พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณครับ

Super Moderator รูปส่วนตัว wis_tom

ผมใช้วิธี set ที่ Options>Settings>World Realism
    Settings-Realism ,Ignore Crashes and damage เอาครับ
    ซึ่งก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าที่ VTCC มี Crash หรือไม่ เพราะ ติดตั้ง P3D ใหม่ๆ ก็เลือก Ignore Crashes and damage ไว้ตลอด

หรือจะไม่ Ignore Crashes กรุณารอท่านอื่น มาตอบอีกทีว่าเป็นอย่างไรครับ

ขอบคุณครับพี่ต้อม ถ้ายังไม่มีทางแก้ก็คงค้องไปตั้งค่าแบบที่พี่ต้อมว่า

ผมใช้วิธีเดียวกับพี่ต้อมครับ

สมัยก่อนผมเคยบิน c130 3ชมไป wsss พอแลนด์แล้วอยู่ๆบอกเราชนกับอะไรไม่ทราบทั้งที่ taxi way โล่งๆ
    อดบันทึกผลการบินสะสมชั่วโมงใน FSPassenger เลยนะครับ เปลืองไฟสุดๅ -*-
    ตั้งแต่นั้นมาผมเลยตั้ง Ignore Crashes and damage ไว้ครับ

เปลืองไฟไม่ว่า เสียเวลานี่สิครับ ฮาๆ คงต้องปรับอย่างที่ว่า แต่ก็คงจะเสียอรรถรสนิดหน่อย เผื่อเราลงไม่นิ่มนวลจะไม่รู้ถึง damage :D

การ crash. เกิดขึ้นได้ใน pro. Sim. เช่นกัน. อาจจะเพราะ data. Base ในการสร้างสนามบิน. ที่อาจมีเนินเขาโผล่ขึ้นมา โดยที่เราไม่เห็น

Super Moderator รูปส่วนตัว wis_tom

ผมคิดว่าถ้าจะให้ได้อรรถรสตามสถาพที่เราจะทำได้ก็คือ ใช้ FSpassenger ร่วมกับ FSX หรือ P3D นั่นแหละครับ
    ผมเองตอนที่ยังไม่ได้เล่น FSpassenger ก็คิดอย่างนั้นเช่นกัน แต่พอมาพบปัญหาดังกล่าวผมก็ set Ignore casch มาตลอดเลยครับ

กฎการโพสต์ข้อความ

• คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด