สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

มาตรฐาน สอบถามโปรแกรมจำลองสภาพอากาศ

สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับโปรแกรมจำลองสภาพอากาศ ผมเล่น P3D ตอนนี้ผมใช้ REX Essential PLUS with overdrive แต่ทำไมเห็นหลายๆคลิป เมืองนอกเค้าถึงชอบใช้ active sky คู่กับ REX 4 Texture Direct And Soft Clouds มันแตกต่างกันยังไงครับ แล้วใช้ต่างค่ายกันตอนเรื่มเกมจะเซ็ตยังไง ขอบคุณครับ

โปรดรอพี่ต้อมกับน้องบีมาตอบรายละเอียดสักครู่ครับ ผมก็ใช้ตามสูตรพี่ต้อมเหมือนกันครับ

แต่เท่าที่ลองใช้มา active sky จะจำลองอากาศและให้ลูกเล่นได้ดีกว่าของค่ายอื่นครับ
    ผมยังใช้ถึงแต่ active sky next แต่เห็นพี่ต้อมบอกมีเวอร์ชั่นที่ใหม่กว่าแล้วยังไม่ได้ลองเหมือนกันครับ
    ผมเห็นของค่ายเดียวกันก็มี texture พวกเมฆมาให้ลงเสริมนะครับ แต่ส่วนมากจะไปใช้ของ rex กันมากกว่า
    เพราะปรับแต่งให้เยอะกว่าทั้งอากาศ พื้นดิน และน้ำ ฯลฯ แต่เรื่องความหล่อของเมฆไม่ทราบของค่ายไหนหล่อกว่ากันเหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ เพราะตอนนี้ที่ใช้อยู่ก็สวยดี แต่ถ้าใช้ active sky 2016 + rex4 ถ้ามันสวยกว่านี้ก็อยากจะลองดู

คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ:	dsfsd.jpg
ครั้ง:	14
ขนาด:	95.5 กิโลไบต์
ID:	7309

ชื่อ:	fdsffs.jpg
ครั้ง:	11
ขนาด:	53.8 กิโลไบต์
ID:	7311
    ไฟล์ภาพขนาดย่อ ไฟล์ภาพขนาดย่อ 1111.jpg  

สวัสดีครับ
    สภาพอากาศที่ผมใช้กับ P3D ใช้ Texture Direct ของ REX4 อยู่ และใช้ AS16 เป็น weather engine (ขับสภาพอากาศ)
    ซึ่งเดิมผมใช้ AS Next for P3D แต่ปัจจุบัน Upgrade เป็น AS16 (Astive Sky 2016) แต่ไม่ได้ใช้ ASCA (Active Sky Cloud Art) ถ้าใช้ด้วยก็คงจะสวยขึ้นอีกมั้งครับ
    ส่วน AS 16 มีเมนูสภาพอากาศ เฆม turbulence ลม ให้ปรับหลายระดับมาก ตามใจที่ปรับได้เลยครับ
    และมีคลิปที่ฝรั่งเขาทำไว้ ให้เปรียบเทียบเองนะครับ ว่าอะไรสวยกว่า ระหว่าง REX กับ AS16 ครับ https://www.youtube.com/watch?v=ZKkfqazk8eE

ส่วนคลิปนี้เป็นคลิปแนะนำการใช้งาน AS16 https://www.youtube.com/watch?v=smpG2grjLbE
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wis_tom : 24-03-17 เมื่อ 16:32:55

ขอบคุณครับ

วันนี้จัด REX 4 - Texture Direct (with Soft Clouds) มาแล้วคับ จาก REX Store กำลังโหลดอยู่

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ stephowz ดูโพสต์
    ขอบคุณครับ

วันนี้จัด REX 4 - Texture Direct (with Soft Clouds) มาแล้วคับ จาก REX Store กำลังโหลดอยู่
    Have fun Capt.

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ wis_tom ดูโพสต์
    สวัสดีครับ
    สภาพอากาศที่ผมใช้กับ P3D ใช้ Texture Direct ของ REX4 อยู่ และใช้ AS16 เป็น weather engine (ขับสภาพอากาศ)
    ซึ่งเดิมผมใช้ AS Next for P3D แต่ปัจจุบัน Upgrade เป็น AS16 (Astive Sky 2016) แต่ไม่ได้ใช้ ASCA (Active Sky Cloud Art) ถ้าใช้ด้วยก็คงจะสวยขึ้นอีกมั้งครับ
    ส่วน AS 16 มีเมนูสภาพอากาศ เฆม turbulence ลม ให้ปรับหลายระดับมาก ตามใจที่ปรับได้เลยครับ
    และมีคลิปที่ฝรั่งเขาทำไว้ ให้เปรียบเทียบเองนะครับ ว่าอะไรสวยกว่า ระหว่าง REX กับ AS16 ครับ https://www.youtube.com/watch?v=ZKkfqazk8eE

ส่วนคลิปนี้เป็นคลิปแนะนำการใช้งาน AS16 https://www.youtube.com/watch?v=smpG2grjLbE
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลใหม่ครับพี่ต้อม ^^

ผมคิดว่าคุณ stephowz จะจัด AS16 มาเป็นอันดับแรกซะอีก เพราะ REX4 ยังพอหาโหลดจากเวปบิตต่างๆ ที่ปล่อยอยู่ได้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wis_tom : 27-03-17 เมื่อ 15:02:10

จัดคู่มาแล้วคับ ทั้ง REX4 กับ AS16 ของต้องใช้ตู่กัน เพลินเลย ตอนแรกกะว่าจะให้ตัว OVER Drive ของ REX เป็นตัวขับสภาพอากาศ แต่ลองแล้วไม่เวิคร์

ชื่อ:	2017-03-29_8-25-32.jpg
ครั้ง:	5
ขนาด:	243.2 กิโลไบต์
ID:	7316

ชื่อ:	2017-03-29_8-24-12.jpg
ครั้ง:	5
ขนาด:	207.2 กิโลไบต์
ID:	7317

ตอนนี้ตั้งตารอปีหน้า คงได้ลองโปรเจคใหม่ของ REX ด้วย REX Sky Force 3D

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย stephowz : 29-03-17 เมื่อ 08:56:18

มีแนะนำอีกตัวนะคับ envtex ใช้ร่วมกับ as16 asca ได้ค่อนข้างออกมาดีเลยคับ หรือจะใช้ร่วมกับ Rex4 ก็ยังได้คับ

ถ้าได้ภาพสวยๆ นำมาโพสให้ชมกันบ้างนะ หรือทำเป็นคลิปก็ดีครับ

กฎการโพสต์ข้อความ

• คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ ปิด