สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

มาตรฐาน มาแล้วครับ PREPAR3D V.4 แล้วต้องลง addon ใหม่หมดเลยรึเปล่าว

สอบถามครับ ตอนนี้ PREPAR3D V.4 ออกมาแล้ว มีวิธีไหมครับที่อัพเกรดจาก V3.4 ไปเป็น V.4 โดยที่ไม่ต้องมาลง add on ใหม่หมด หรือลงโปรแกรมใหม่ เพราะมันเยอะมาก มีทั้งแท้และไม่แท้ปนๆกันไป ส่วนใหญ่ของผม ที่แท้ก็พวก ORBX พวก REX as16 แจ่ว่าพวกเครื่องบิน pmdg carenado A2A และอื่นๆ พวกนี้จากบิต
    แล้วพวกสนามบินของไทยพวก VTBS VTD ที่เคยใช้มาจาก FSX ยังจะลงได้รึเปล่าวครับ อยากจะอัพเกรดเป็น V.4 แต่ยังไม่กล้า เห็นฟีตเจอร์ใหม่ๆของ V.4 แล้วน่าเล่นมาก ดูสมจริงขึ้นเยอะเลย จะเป็นฝันร้ายเลยถ้าต้องเริ่มติดตั้ง add-on ใหม่ทั้งหมด
    https://www.prepar3d.com/
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย stephowz : 31-05-17 เมื่อ 22:01:16

ไม่สามารถ ทำได้คับต้องลงใหม่หมดคับ เนื่องจาก v4 ใช้ระบบเป็น 64 bit แล้วคับผม แอดออนก็ต้องเปลี่ยนไปตามด้วยคับ

เหนื่อยเลยครับ แค่ download กับติดตั้งใหม่นี่เป็นวันแน่ๆ ตอนนี้ผมรอให้พวกค่าย add on ทั้งหลาย update product เป็น v4 ก่อนค่อยเปลี่ยน อีกอย่างนึง รอตัวแครกด้วย กิกิ อีกอย่างนึง ตัว V.4 ที่เค้าปล่อยกันในบิตตอนนี้มันเสถียรรึยังคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย stephowz : 03-06-17 เมื่อ 17:42:23

เรียกได้ว่าค่อนข้างยากคับ สำหรับ v4 แต่ก็ต้องรอลุ้นกันต่อไปคับ