What's new
  • ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ไทยซีร้อยสามสิบครับ, หากท่านพบปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ของเรา
    หรือต้องการเสนอแนะประการใดสามารถโพสแจ้งได้ที่ ฟอรั่ม: Contact us/help info ,ขอบคุณครับ.
    แจ้งข่าวสารการอับเดทฟอรั่ม Thaic-130

Live support: SKYPIG / Lt.Col.Tirapong Kongsomrit, e-mail: kongsomrit@yahoo.com
    กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
    Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

การสร้าง C-130 Throttle Quadrant

★โต้ ชาวร็อค★

Administrator
Staff member
ก่อนเที่ยงวันนี้ใบรับของมาถึงบ้านผมแล้วครับ โดนภาษี 4706บาท T_T

ทำให้ยอดรวมการสั่งทำทั้งหมดอยู่ที่
1560usd + ภาษี 4706บาท ก็ตกประมาณ 5 หมื่นกว่าบาทไทยครับ

*นึกถึงแต่ก่อนตอนผมเรียนจบใหม่ๆ ทำงานราชการเงินเดือน 7260บาท หักประกันสังคมเหลือ 68xxบาท
แค่กินข้าวกับเติมน้ำมันรถไปทำงานยังไม่พอ เงินจะเก็บออม หรือทำอย่างอื่นนี่เป็นไปแทบไม่ได้เลยนะครับ
จะซื้อของเล่นแบบที่ตนเองชอบแบบนี้นี่คงไม่ต้องพูดถึงครับ

รัฐขูดรีดภาษีประชาชนนี่เกินครึ่งของเงินเดือนที่เคยได้รับ ต้องขอใช้คำเดิมว่า "มึงเอาปืนมาปล้นที่บ้านเลยดีกว่า"

:Emo_korea_035.gif::Emo_korea_035.gif:

Attachments

0830L ไปรับของมาเรียบร้อยครับ

ผู้ผลิตแพ็คมาดีมากครับเท่าที่ผมสำรวจการแพ็ค แต่ก็นะไปรษณีย์ไม่รู้บ้านเขา หรือบ้านเรา หรือระหว่างทางโยนกัน
เสียจนลวดที่เขายึดไว้ 4 เส้น ขาดไป 2 เส้น ทำให้ tq หลุดจากเบ้าแล้วคงกระแทกเสียหายไปหน่อยนึงครับ
ผมยังไม่ได้ลองเสียบบินดูไม่ทราบว่าจะเสียหายไปถึงระบบข้างในหรือไม่ แต่คาดว่าไม่น่าจะเป็นอะไรครับ
(ตอนไปรษณีย์บ้านเราส่งของให้ผม ลูกศรที่เค้ามาร์คไว้ให้บอก this side up คว่ำหน้าลงพื้น แสดงว่าไม่เคยสนใจเลยใช่ไหมเนี่ย แสรด..)

:Emo_korea_037.gif::Emo_korea_037.gif:

Attachments

เมื่อเช้าผมต่อรองแล้ว easy setup จริงๆ ครับ plug and play บ้านๆ ไม่ต้องผ่าน FSUIPC ตัวเสียตังค์ก็ได้ครับ
(แต่จะ rev อิสระแต่ละ ย.ไม่ได้ถ้าไม่ผ่าน fsuipc ตัวเสียตังค์)

แต่.... สายไฟเสียหายจากการขนส่งไปประมาณ 3เส้น ทำให้ ย.4 และ prop1+4 ไม่ตอบสนอง T_T
ครั้นจะส่งกลับไปให้ผู้ผลิตซ่อมค่าส่งรอบละ 500usd นี่ตายพอดีนะครับ -*-

ฝากความหวังไว้ที่สายชลช่วยซ่อมให้ครับ.

:Emo_korea_111.gif::Emo_korea_111.gif:

skypig

ถามหน่อย นี่เป็นชิ้นแรก ของโลกป่าว....?

สเต็ป home use น่าจะใช่ครับพี่หมู

ผมก็ตามหาในเว็บซิมมานานไม่มีเจ้าไหนทำออกมาขายในตลาดซิมเลยครับพี่

เอกสารแนะนำการติดตั้งจากผู้ผลิตส่งมาให้ผมครับ

คุณ Roberto ให้คำแนะนำ และ support ดีมากๆ ครับ แอบประทับใจบริการหลังการขายครับ.

:Emo_korea_111.gif::Emo_korea_111.gif:

ผมซ่อมแซมและทำความสะอาดเรียบร้อยครับ หล่อมว๊ากกกก.. แอบเห่อครับ แฮ่ๆ

Attachments

หลังจากได้ของแล้วมาลองกับสายชล พบว่าไม่สมบูรณ์และมีจุดที่เห็นควรต้องปรับปรุง
คือชิ้นส่วนที่สำคัญโยกบ่อยๆ ผู้ผลิตดันทำมาเป็นพลาสติกนะครับ
ทำให้ในอนาคตผมคาดว่าหักแน่ๆ กับการใช้งานบินแนวโหดร้ายแบบฝูงเรา (บางชิ้นแค่รื้อก็หักเสียแล้ว ฯลฯ)
ช่วงสงกรานต์ผมเลยรื้อเละกับสายชล แล้วเอาชิ้นส่วนที่สำคัญๆ ต่อการใช้งานไปสั่งทำอลูมิเนียมทั้งหมด

*ข้อดีของบ้านเรานะครับ งานฝีมือสั่งทำทั้งด้ามจับ ฯลฯ ลงทุนไม่ถึง 4000บาท
แต่บ้านฝรั่งรวมเขียนแบบคงแพงกว่าสัก 1-2เท่าตัวสำหรับงานสแตนเลสหรืออลูฯ สั่งยิงน้ำตัดเนียนๆ

พรุ่งนี้งานอลูฯ เพื่ออัพเกรดเสร็จเดี๋ยวมาอัพเดทภาพครับ.
(กระซิบเบาๆ ท่านใดอยากได้ c-130 tq บอกนะครับ เดี๋ยวผมกับชลก็อปปี้ให้เนียนๆ ครับ
ราคาถูกกว่าฝรั่งทำแน่ๆ แถมยังได้วัสดุเป็นอลูมิเนียม และตั้งใจทำคุณภาพดีกว่าครับ หุหุ..)

Attachments

wis_tom

Super Moderator
เป็นผมประกอบเข้าแบบเดิมไม่ถูกแน่ๆเลย

Flag Counter

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see