What's new
  • ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ไทยซีร้อยสามสิบครับ, หากท่านพบปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ของเรา
    หรือต้องการเสนอแนะประการใดสามารถโพสแจ้งได้ที่ ฟอรั่ม: Contact us/help info ,ขอบคุณครับ.
    แจ้งข่าวสารการอับเดทฟอรั่ม Thaic-130

Live support: SKYPIG / Lt.Col.Tirapong Kongsomrit, e-mail: kongsomrit@yahoo.com
    กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
    Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

การ Setup Thrustmaster Hotas Warthog

★โต้ ชาวร็อค★

Administrator
Staff member
ที่เกี่ยวกับ speed ผมดูจากตาราง events ที่ fsx มีไว้ให้เลือกใช้มันทำได้แค่นี้ครับพี่หมู

Mach hold on/off
N1 hold on/off
ias hold on/off

ไม่ใช่ความผิดของเจ้าหมูเหล็ก คือถ้า fsx มันมี event เพิ่ม/ลด ias มาให้ก็สามารถเซ็ทได้ครับ

แต่ที่ผมเคยใช้ hardware ของ goflight สามารถทำได้ครับ
เข้าใจว่าเพราะสื่อสารผ่าน fsuipc (ผมเล่นไม่ค่อยเป็นครับโปรแกรมนี้)
กับ software ของ goflight ครับ

Please, Log in or Register to view URLs content!

Attachments

chonlatorn

Combat Ready
ขอเพิ่มเติมนิดนึ่งครับ Airbus Wilco มันสามารถตั้งค่า Key ในการเพิ่ม IAS ได้ครับ โดยไปตั้งใน Configurator.exe ของ Wilco ครับแล้วเลือก Key Config

skypig

ถ้าเซ็ทอย่างที่ชลบอกได้ ก็ไม่จำเป็นต้องใช้go flight box

chonlatorn

เพิ่มเติมวิธีสำหรับ Wilco :Emo_korea_076.gif:

ปุ่ม Key Config ของ Wilco A320 ที่ตั้งมาเป็นแบบนี้ครับ

[FCU] Increase Speed/Mach ===== CTRL + 2 (NUMPAD)

[FCU] Decrease Speed/Mach ===== CTRL + 1 (NUMPAD)

สามารถเอาค่า CTRL + 2 (NUMPAD) กับ CTRL + 1 (NUMPAD) ไปตั้งค่าใน Taget Command GUI ได้เลยครับ

โห แจ๋วเลยครับ

ถ้าผมจำไม่ผิดของ pmdg ก็สามารถกำหนดคีย์ต่างๆ แบบนี้ได้เองครับ
*ผู้ผลิตใส่ใจผู้เล่น ไม่เหมือนกัปตันซิมอ่ะ ห่วยแตก..

chonlatorn

ถ้าพี่หมูว่างช่วง ดึกๆ(1900-2200) แบบนี้ผม Set ให้ก็ได้ครับ เพราะกลางวันไม่ค่อยจะว่าง ต้องขอโทษที

chonlatorn

คืนนี้ 2230 ได้ไหม
มันจะดึกไปอะครับพี่ แฟนผมนอนแล้วอะครับ เดียวส่งเสียดัง ช่วงนี้เอาใจหน่อยกำลังมีตัวเล็กอยู่ :Emo_korea_030.gif: สัก 2100 ยังพอได้ เพราะ แฟนขอไว้ว่า 4 ทุ่มนอนเถอะ :Emo_korea_030.gif:

skypig

ไม่เป็นไร คืนนี้ไว้ก่อน พี่บินกลับมา 4 ทุ่ม
และขอแสดงความยินดีด้วยกับ สมาชิกใหม่
เอาใจคุณแม่ ให้มากๆ นะครับ

พบเจอปัญหากับ Target แล้วครับ

เมื่อครู่ผมเข้าเกมส์มาจะบินแต่ไฟหมู่บ้านดันดับประมาณ 5นาที
จากนั้นพอติดใหม่จึงเปิดคอมฯใหม่ ปรากฏว่า Profile ชื่อ RTAF ที่ผม setup
ไว้่สำหรับบิน F16 นั้นได้หายไปจากเครื่องซะงั้น -*-

restart ใหม่อีกรอบก็หาไม่เจอนะครับ
เมื่อกี้เลยต้องบิน bt67 แก้เซ็ง คาดว่าต้องมานั่ง create ใหม่ omg งานเข้า...

:Emo_korea_030.gif::Emo_korea_030.gif:

skypig

ตะแรก ตั้งใจจะยกคอมพ์ไปเชียงใหม่ เพื่อให้ toto และชล ช่วยเซ็ท TARGET +FSX ให้
แต่ว่า ลูกปิดเทอมพอดี ขืนยกไป ห้าวัน คงมีเด็กที่บ้าน ลงแดง
กะว่า จะไปลองฝึกเซ็ท ให้คุ้นเคย ที่บ้านโต้
แล้วลงไฟล์
หรือกลับมาเซ็ทที่บ้านเอง

skypig

อยากทราบความจำเป็น ของโปรม wilco conigurator ที่มี
coniguration
load manager
fuel planner
key conig

สองตัวนี้
load manager
fuel planner
มันต้อง ปรับแต่ง ทุกไฟล์ท หรือมัน ปรับตามอย่างอัตโนมัคิ ตามจำนวนน้ำมันที่เรากำพหนด

Attachments

น่าจะปรับที่ตัวใดตัวหนึ่งครับพี่ เหมือนของกัปตันซิมเวลาเปลี่ยนโหลดทั้งน้ำมันและสัมภาระผมไม่เคยใช้ aces ที่กัปตันซิมมันทำมาให้เลยครับ
แต่จะไปปรับที่ fuel fsx และสัมภาระก็โหลดที่ fspassenger แล้วตัวเครื่องก็จะตอบสนองตามที่เราตั้งค่าได้เหมือนกันครับ

skypig

ชลตอบมาให้แล้ว พอเข้าใจ ปัญหาของมัน เกี่ยวข้องกับ Airbus อย่างแรงตรงที่ มันเป็น auto trim
เมื่อ น้ำหนัก น้ำมัน หรือCG มันไม่สมดุลย์กัน
เมื่อเราปลด Auto Pilot เพื่อจะบินลงเอง
อาการตอบสนองของเครื่องบิน มันเสียไป
คล้ายๆ อาการ Out of trim คือมันควบคุมได้อย่าง ยากลำบากมาก

Flag Counter

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see