What's new
  • ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ไทยซีร้อยสามสิบครับ, หากท่านพบปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ของเรา
    หรือต้องการเสนอแนะประการใดสามารถโพสแจ้งได้ที่ ฟอรั่ม: Contact us/help info ,ขอบคุณครับ.
    แจ้งข่าวสารการอับเดทฟอรั่ม Thaic-130

Live support: SKYPIG / Lt.Col.Tirapong Kongsomrit, e-mail: kongsomrit@yahoo.com
    กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
    Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ประมวลผลงาน 30ปี 601sqdn

★โต้ ชาวร็อค★

Administrator
Staff member
หาง 30ปี พี่นักบินบอกของจริงเพิ่งเสร็จก่อนวันงานแค่ 2 วันนะครับ
แต่คุณบอยเราเพ้นเสร็จก่อนเดินทางมาจากเชียงใหม่กับผม
พี่นักบินบอก อัพเดทมากๆ

:Emo_korea_076.gif::Emo_korea_076.gif:

Attachments

skypig

ทำอะไรไม่ได้ครับไม่มี Card Reader:Emo_korea_030.gif::Emo_korea_030.gif:

รูปเยอะซะจนไม่ทราบจะลงอย่างไรหมดนะครับ

ขอโพสเป็นช่วงๆ แล้วกันครับ เริ่มจากพี่หมูพาน้องๆ เข้า cockpit 60101
ให้นั่งเล่นและสอนเทคนิค, ระบบต่างๆ ฯลฯ

น้องๆ ทุกท่านไม่ยอมพลาดที่จะหย่อนก้นของตนเองลงที่เบาะนักบินทั้งสอง แฮ่ๆ

:Emo_korea_021.gif::Emo_korea_021.gif:

Attachments

AUP ที่อัพเกรดเสร็จ หน้าตาทันสมัยกว่าในเกมส์เยอะมาก
เมื่อไหร่ในเกมส์จะเป็นแบบนี้บ้างนะครับ ผู้ผลิตมีแต่โมเดล e ให้บิน อย่างเซ็ง..

:Emo_korea_094.gif::Emo_korea_094.gif:

Attachments

เจ้านี่พี่เจนักบินบอกหน้าที่ของมันละม้ายคล้ายกับเม้าท์คอมฯ เราดีๆ นี่เอง
ทำงานร่วมกับจอและฟังค์ชั่นที่อัพเกรดใหม่ ฯลฯ

แต่ผมไม่ได้จิ้มเล่นนะครับ เพราะกลัวทำของเค้าพังแล้วโดนยิงเป้าประหารชีวิต

:Emo_korea_030.gif::Emo_korea_030.gif:

Attachments

ส่วนเจ้านี่ เนื่องจากเราเคยบินซิม b747 มาบ้างพักหนึ่ง เลยสำเหนียกได้ทันทีว่ามันคือ fmc ชัวร์
และในซิมซี-130 ของกัปตันซิมก็ยังไม่มีอีกเช่นกัน เซ็ง x2

:Emo_korea_037.gif::Emo_korea_037.gif:

Attachments

จากนั้นพี่หมูพาไปชม lucky toilet

มีป้ายงี้แถบทุกโถ หลังประตู ทั้งจัดหนักและจัดเบา

นำไปเป็นไอเดียแต่งบ้านได้ตามพี่หมูแนะนำครับ แฮ่ๆ..

Attachments

สิ่งหนึ่งที่พวกเราไม่เคยปฏิเสธคือถ้าพี่เค้าชวนไปลองเครื่องบินกัน อันนี้ไม่มีพลาดครับ แฮ่ๆ

สุดท้ายผมได้เจอคุณอาสุทินนะครับ แกทันบินรุ่นคุณพ่อผม lucky002
เลยพาผมไปทดสอบเครื่อง 60112 แล้วแกเลยสอนเกี่ยวกับการติดเครื่องยนต์ซี130
กลับมาเขียนตำราซิมได้ 1 เล่มแน่ๆ

ขอบคุณมากนะครับคุณอา.

:Emo_korea_046.gif::Emo_korea_046.gif:

Attachments

ทีมช่าง 601 ครับ ขาดพวกเขาไปเครื่องทั้ง 12 ลำ บินไม่ได้ อันนี้พี่เค้าบอกให้ลงให้นิดนึง

จัดไปครับพี่ เอิ้กๆ

เครดิตช่างภาพ : กล้องผม คุณบอยถ่าย เนื่องจากตัวเองถ่ายภาพไม่ค่อยได้เรื่อง --*
กล้อง 2 เป็นของเอิธ และกล้อง 3 ของน้องเม่นครับ แต่นำไฟล์ภาพมาแบ่งกันที่บ้านพี่หมูก่อนงานเลี้ยง
ขออนุญาตโพสบางส่วน เดี๋ยวให้ท่านอื่นมาต่อครับ.

:Emo_korea_043.gif::Emo_korea_043.gif:

Attachments

อันนี้บอร์ดทั้งหมดที่แสดงในงานตลอด 8 วันครับ

Attachments

หนังสือเล่มนี้เข้ากรุสะสมผมเรียบร้อยครับ
อ่านดูบทความ FMS เมื่อคืนสนุกมากครับ
เดี๋ยวต้องลองบินในซิมตามครับ

ขอบพระคุณ น.ต.พร้อมรบ ที่มอบหนังสือให้ผมฟรีครับ
ผมเห็นที่บูทขายของที่ระลึกหลังจากได้รับจากพี่มาเรียบร้อยแล้ว เค้าขายอยู่ 300 บาท

:Emo_korea_043.gif::Emo_korea_043.gif:

ปล.ตามล่าลายเซ็นต์ พี่หมู ผู้ฝูง พี่ผู่ พี่เฟิส และได้ของอาๆ รุ่นป๊ะป๋าผมมา 2 ท่าน
คือ อาสุทิน และอาแป๊ะ เสียดาย load master ซี้พ่อผมอาจิว อาแป๊ะบอกว่าแกเกษียณ
ไปอยู่อยุธยาเรียบร้อยแล้วนะครับ แต่ก่อนโหลดรถมาเชียงใหม่กันประจำ.

Attachments

Flag Counter

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see