What's new
  • ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ไทยซีร้อยสามสิบครับ, หากท่านพบปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ของเรา
    หรือต้องการเสนอแนะประการใดสามารถโพสแจ้งได้ที่ ฟอรั่ม: Contact us/help info ,ขอบคุณครับ.
    แจ้งข่าวสารการอับเดทฟอรั่ม Thaic-130

Live support: SKYPIG / Lt.Col.Tirapong Kongsomrit, e-mail: kongsomrit@yahoo.com
    กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
    Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ประมวลผลงาน 30ปี 601sqdn

★โต้ ชาวร็อค★

Administrator
Staff member
ได้ทราบซะทีนะครับ หลังจากอยากทราบมานานตั้งแต่เริ่มบ้าซิม
ว่าคุณพ่อผม lucky number อะไร ตอนนี้ได้ทราบเรียบร้อยจากหน้านี้ครับ Lucky002
เสียดายพิมพ์นามสกุลผิดไปหน่อย ต้อง "ผุสสราค์มาลัย" ถึงจะถูก

:Emo_korea_021.gif::Emo_korea_021.gif:

Attachments

ขามาๆ ลำนี้ครับ 60109 พี่เฟิส lucky166 บิน
ส่วนขากลับ กลับอีกลำนี้ครับ A320 พี่หมู lucky088 บิน อิอิ..

ปกติผมไม่ค่อยชอบนั่งเครื่องหน้าฝนฟ้าคะนองเท่าไหร่นะครับ
เพราะเคยนั่งของการบินไทยแบบสยองขวัญมาไฟลท์นึง เลยแอบเข็ด (ขนาดชอบเครื่องบิน) --*
แต่เมื่อเช้าฝนตกตั้งแต่สุวรรณภูมิฯ บินขึ้นมาไม่ตกต่อ แต่เมฆเยอะมาก
ส่วนที่เชียงใหม่ก็ตกทั้งวันเลยครับ ต้องขอให้เครดิตพี่หมูบินเก่งครับผม
แถมลงได้นิ่มนวล.

ระดับความพอใจของผู้โดยสาร (Passengers Opinion):100%

-You made a very smooth landing. (+50)
Perfect Flight, no problems, and very satisfied passengers. (+150)

แฮ่ๆ

(ขอบพระคุณพี่หมูมากๆ นะครับ ที่จัดการเรื่องสัมภาระน้ำหนักเกินให้กระผมเมื่อเช้า
จริงๆ ผมพยายามจะไม่รบกวนพี่หมูครับ แต่วันนี้จำเป็นจริงๆ ขอบคุณมากๆ ครับพี่)

:Emo_korea_046.gif::Emo_korea_046.gif:

Attachments

teeravot_boy

ขามาๆ ลำนี้ครับ 60109 พี่เฟิส lucky166 บิน
ส่วนขากลับ กลับอีกลำนี้ครับ A320 พี่หมู lucky088 บิน อิอิ..

ปกติผมไม่ค่อยชอบนั่งเครื่องหน้าฝนฟ้าคะนองเท่าไหร่นะครับ
เพราะเคยนั่งของการบินไทยแบบสยองขวัญมาไฟลท์นึง เลยแอบเข็ด (ขนาดชอบเครื่องบิน) --*
แต่เมื่อเช้าฝนตกตั้งแต่สุวรรณภูมิฯ บินขึ้นมาไม่ตกต่อ แต่เมฆเยอะมาก
ส่วนที่เชียงใหม่ก็ตกทั้งวันเลยครับ ต้องขอให้เครดิตพี่หมูบินเก่งครับผม
แถมลงได้นิ่มนวล.

ระดับความพอใจของผู้โดยสาร (Passengers Opinion):100%

-You made a very smooth landing. (+50)
Perfect Flight, no problems, and very satisfied passengers. (+150)

แฮ่ๆ

(ขอบพระคุณพี่หมูมากๆ นะครับ ที่จัดการเรื่องสัมภาระน้ำหนักเกินให้กระผมเมื่อเช้า
จริงๆ ผมพยายามจะไม่รบกวนพี่หมูครับ แต่วันนี้จำเป็นจริงๆ ขอบคุณมากๆ ครับพี่)

:Emo_korea_046.gif::Emo_korea_046.gif:
ขอบพระคุณด้วยคนครับ (บอย)

ที่ลานจอดเหงื่อแตกได้ใจ กลับบ้านเชียงใหม่มาเมียทักมืดไปเยอะ ฮาฮา..

:Emo_korea_109.gif::Emo_korea_109.gif:

พี่หมูบอกว่ารูปนี้เพ้นท์โดยนักบินแลกเปลี่ยนเมกันคนแรก อยู่ตรงทางเดินขึ้นชึ้น 2 สอง

tankung24

Member
ดูรูปแล้วรู้เสียดายมากที่ไม่ได้ไปร่วมงาน T____T:Emo_korea_046.gif:

ต้องขอโทษ อาหมู พี่โต้ พี่เอริธด้วยนะครับ เนื่องจากติดสอบเก็บคะแนน 2อาทิตย์เลย

ดูรูปแล้วรู้เสียดายมากที่ไม่ได้ไปร่วมงาน T____T:Emo_korea_046.gif:

ต้องขอโทษ อาหมู พี่โต้ พี่เอริธด้วยนะครับ เนื่องจากติดสอบเก็บคะแนน 2อาทิตย์เลย
ไม่เปนไรครับแทน โอกาสหน้าว่ากันใหม่

[เก็บตก] นักบิน 602 ขับซูปร้า trd (อินเตอร์หนาสงสัยโมฯเพียบ)

:Emo_korea_025.gif::Emo_korea_025.gif:

Attachments

บุคคลทั่วไป

Guest
ภาพสวย ๆ ทั้งนั้นเลยครับ
อยากนั่ง C130 บ้างจังเลย เสียดายไม่ได้ไปร่วมงาน เพราะติดงาน ๆ

เจ้าตัวเล็ก อายุเท่าไหร่แล้วครับ ได้ของฝากน่ารักครับ ท่าทางจะชอบเครื่องบิน ...เหมือนใครหนอ

ขออนุญาตคุณ toto_cnx ครับ
ที่เคยขอไฟล์ model10b (C-130 ตัวยาว) ครับ ขอเป็น FS9 ครับผม
จาก wis_tom

เมื่อกี้ผมหาดูใน 4แชร์ ให้ไม่มีคนปล่อยตัวยาวเลยครับ
ส่วนตัวยาว fs9 ของผมให้น้องหยกกับแทนไปแล้วครับ

เดี๋ยวไว้ถ้าเจอ fs9 ตัวยาว ของฟรีแล้วจะส่งไปทาง pm tfs ให้นะครับ.
หรือลองติดต่อเอิธ sharkies ดูครับ เค้าเซียนอ่าว ฝากตกปลาได้ครับ.

sharkies

Banned
สงสัยต้องลากอวนเลยครับจะหาให้นะครับ ที่มีอยู่ ver 1.1 ขนาด 152 m
ยังไม่ได้แตกไฟล์เลยไม่แน่ใจว่ามีหรือเปล่า

talon1

Member
ขออนุญาตรบกวนนิดนึงครับ ไม่ทราบท่านใดมีภาพผมกำลังทำการบินสาธิตให้ผู้เข้าร่วมงาน หรือ ท่าน ผบ.ทอ. ชมบ้างใหมครับพอดีจะเอาไปลงประกอบรายงานครับผม

:Emo_korea_030.gif:

[เก็บตกอีกที] รูป L39 กองบิน41 ระหว่างรอโดยสารกับซี130 ไปดอนเมือง
เค้าพาไปขึ้นที่ฝูง L39 นะครับ เนื่องจากที่ ท่าอากาศมี 738 พระที่นั่งจอดอยู่
เลยถ่ายรูป L39 กับคุณบอยกันเล็กน้อย

จริงๆ ทุกทีเห็นบินผ่านหลังคาบ้านมากสุด 4 ลำ
เพิ่งทราบว่าจริงๆ ที่ฝูงเค้ามีเป็นสิบๆ ลำนะครับ
ไปสัมผัสมารู้สึกได้ทันทีว่าเล็กมาก heavy weight แบบเราคงบินไม่ได้ --*

Attachments

Flag Counter

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see