• ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ไทยซีร้อยสามสิบครับ, หากท่านพบปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ของเรา
    หรือต้องการเสนอแนะประการใดสามารถโพสแจ้งได้ที่ ฟอรั่ม: Contact us/help info ,ขอบคุณครับ.
    แจ้งข่าวสารการอับเดทฟอรั่ม Thaic-130

Live support: SKYPIG / Lt.Col.Tirapong Kongsomrit, e-mail: kongsomrit@yahoo.com
    กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
    Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ประมวลผลงาน 30ปี 601sqdn

NOOB

Administrator
Staff Member
ข้อความโพสต์
2,585
คะแนนการตอบรับ
1
แต้มสะสม
38
ของฝากลูกชายจากงาน 30ปี 601 ครับ

:Emo_korea_043.gif::Emo_korea_043.gif:

ไฟล์แนบ

NOOB

2,585
1
แต้มสะสม
38
ได้ทราบซะทีนะครับ หลังจากอยากทราบมานานตั้งแต่เริ่มบ้าซิม
ว่าคุณพ่อผม lucky number อะไร ตอนนี้ได้ทราบเรียบร้อยจากหน้านี้ครับ Lucky002
เสียดายพิมพ์นามสกุลผิดไปหน่อย ต้อง "ผุสสราค์มาลัย" ถึงจะถูก

:Emo_korea_021.gif::Emo_korea_021.gif:

ไฟล์แนบ

NOOB

2,585
1
แต้มสะสม
38
ขามาๆ ลำนี้ครับ 60109 พี่เฟิส lucky166 บิน
ส่วนขากลับ กลับอีกลำนี้ครับ A320 พี่หมู lucky088 บิน อิอิ..

ปกติผมไม่ค่อยชอบนั่งเครื่องหน้าฝนฟ้าคะนองเท่าไหร่นะครับ
เพราะเคยนั่งของการบินไทยแบบสยองขวัญมาไฟลท์นึง เลยแอบเข็ด (ขนาดชอบเครื่องบิน) --*
แต่เมื่อเช้าฝนตกตั้งแต่สุวรรณภูมิฯ บินขึ้นมาไม่ตกต่อ แต่เมฆเยอะมาก
ส่วนที่เชียงใหม่ก็ตกทั้งวันเลยครับ ต้องขอให้เครดิตพี่หมูบินเก่งครับผม
แถมลงได้นิ่มนวล.

ระดับความพอใจของผู้โดยสาร (Passengers Opinion):100%

-You made a very smooth landing. (+50)
Perfect Flight, no problems, and very satisfied passengers. (+150)

แฮ่ๆ

(ขอบพระคุณพี่หมูมากๆ นะครับ ที่จัดการเรื่องสัมภาระน้ำหนักเกินให้กระผมเมื่อเช้า
จริงๆ ผมพยายามจะไม่รบกวนพี่หมูครับ แต่วันนี้จำเป็นจริงๆ ขอบคุณมากๆ ครับพี่)

:Emo_korea_046.gif::Emo_korea_046.gif:

ไฟล์แนบ

teeravot_boy

28 สิงหาคม 2010
1
0
แต้มสะสม
0
ขามาๆ ลำนี้ครับ 60109 พี่เฟิส lucky166 บิน
ส่วนขากลับ กลับอีกลำนี้ครับ A320 พี่หมู lucky088 บิน อิอิ..

ปกติผมไม่ค่อยชอบนั่งเครื่องหน้าฝนฟ้าคะนองเท่าไหร่นะครับ
เพราะเคยนั่งของการบินไทยแบบสยองขวัญมาไฟลท์นึง เลยแอบเข็ด (ขนาดชอบเครื่องบิน) --*
แต่เมื่อเช้าฝนตกตั้งแต่สุวรรณภูมิฯ บินขึ้นมาไม่ตกต่อ แต่เมฆเยอะมาก
ส่วนที่เชียงใหม่ก็ตกทั้งวันเลยครับ ต้องขอให้เครดิตพี่หมูบินเก่งครับผม
แถมลงได้นิ่มนวล.

ระดับความพอใจของผู้โดยสาร (Passengers Opinion):100%

-You made a very smooth landing. (+50)
Perfect Flight, no problems, and very satisfied passengers. (+150)

แฮ่ๆ

(ขอบพระคุณพี่หมูมากๆ นะครับ ที่จัดการเรื่องสัมภาระน้ำหนักเกินให้กระผมเมื่อเช้า
จริงๆ ผมพยายามจะไม่รบกวนพี่หมูครับ แต่วันนี้จำเป็นจริงๆ ขอบคุณมากๆ ครับพี่)

:Emo_korea_046.gif::Emo_korea_046.gif:
ขอบพระคุณด้วยคนครับ (บอย)

sharkies

Banned
484
0
แต้มสะสม
0

sharkies

Banned
484
0
แต้มสะสม
0

sharkies

Banned
484
0
แต้มสะสม
0

sharkies

Banned
484
0
แต้มสะสม
0
ทีมงานที่ทำให้ทั้งฝูงบินได้ครับ

NOOB

2,585
1
แต้มสะสม
38
ที่ลานจอดเหงื่อแตกได้ใจ กลับบ้านเชียงใหม่มาเมียทักมืดไปเยอะ ฮาฮา..

:Emo_korea_109.gif::Emo_korea_109.gif:

NOOB

2,585
1
แต้มสะสม
38
พี่หมูบอกว่ารูปนี้เพ้นท์โดยนักบินแลกเปลี่ยนเมกันคนแรก อยู่ตรงทางเดินขึ้นชึ้น 2 สอง

sharkies

Banned
484
0
แต้มสะสม
0
Air Show by Firsy

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

sharkies

Banned
484
0
แต้มสะสม
0

tankung24

Member
40
0
แต้มสะสม
6
ดูรูปแล้วรู้เสียดายมากที่ไม่ได้ไปร่วมงาน T____T:Emo_korea_046.gif:

ต้องขอโทษ อาหมู พี่โต้ พี่เอริธด้วยนะครับ เนื่องจากติดสอบเก็บคะแนน 2อาทิตย์เลย

NOOB

2,585
1
แต้มสะสม
38
ดูรูปแล้วรู้เสียดายมากที่ไม่ได้ไปร่วมงาน T____T:Emo_korea_046.gif:

ต้องขอโทษ อาหมู พี่โต้ พี่เอริธด้วยนะครับ เนื่องจากติดสอบเก็บคะแนน 2อาทิตย์เลย
ไม่เปนไรครับแทน โอกาสหน้าว่ากันใหม่

[เก็บตก] นักบิน 602 ขับซูปร้า trd (อินเตอร์หนาสงสัยโมฯเพียบ)

:Emo_korea_025.gif::Emo_korea_025.gif:

ไฟล์แนบ

บุคคลทั่วไป

Guest
ภาพสวย ๆ ทั้งนั้นเลยครับ
อยากนั่ง C130 บ้างจังเลย เสียดายไม่ได้ไปร่วมงาน เพราะติดงาน ๆ

เจ้าตัวเล็ก อายุเท่าไหร่แล้วครับ ได้ของฝากน่ารักครับ ท่าทางจะชอบเครื่องบิน ...เหมือนใครหนอ

ขออนุญาตคุณ toto_cnx ครับ
ที่เคยขอไฟล์ model10b (C-130 ตัวยาว) ครับ ขอเป็น FS9 ครับผม
จาก wis_tom

NOOB

2,585
1
แต้มสะสม
38
เมื่อกี้ผมหาดูใน 4แชร์ ให้ไม่มีคนปล่อยตัวยาวเลยครับ
ส่วนตัวยาว fs9 ของผมให้น้องหยกกับแทนไปแล้วครับ

เดี๋ยวไว้ถ้าเจอ fs9 ตัวยาว ของฟรีแล้วจะส่งไปทาง pm tfs ให้นะครับ.
หรือลองติดต่อเอิธ sharkies ดูครับ เค้าเซียนอ่าว ฝากตกปลาได้ครับ.

sharkies

Banned
484
0
แต้มสะสม
0
สงสัยต้องลากอวนเลยครับจะหาให้นะครับ ที่มีอยู่ ver 1.1 ขนาด 152 m
ยังไม่ได้แตกไฟล์เลยไม่แน่ใจว่ามีหรือเปล่า

talon1

Member
12 กรกฎาคม 2010
59
0
แต้มสะสม
6
ขออนุญาตรบกวนนิดนึงครับ ไม่ทราบท่านใดมีภาพผมกำลังทำการบินสาธิตให้ผู้เข้าร่วมงาน หรือ ท่าน ผบ.ทอ. ชมบ้างใหมครับพอดีจะเอาไปลงประกอบรายงานครับผม

:Emo_korea_030.gif:

NOOB

2,585
1
แต้มสะสม
38
ฉานลองหาดูเจอแต่รูปบูทซิมรวมๆ ครับเม่น

เดี๋ยวรอดูกล้องเอิธอีกทีนะครับ.

ไฟล์แนบ

NOOB

2,585
1
แต้มสะสม
38
[เก็บตกอีกที] รูป L39 กองบิน41 ระหว่างรอโดยสารกับซี130 ไปดอนเมือง
เค้าพาไปขึ้นที่ฝูง L39 นะครับ เนื่องจากที่ ท่าอากาศมี 738 พระที่นั่งจอดอยู่
เลยถ่ายรูป L39 กับคุณบอยกันเล็กน้อย

จริงๆ ทุกทีเห็นบินผ่านหลังคาบ้านมากสุด 4 ลำ
เพิ่งทราบว่าจริงๆ ที่ฝูงเค้ามีเป็นสิบๆ ลำนะครับ
ไปสัมผัสมารู้สึกได้ทันทีว่าเล็กมาก heavy weight แบบเราคงบินไม่ได้ --*

ไฟล์แนบ

Flag Counter

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เกี่ยวกับเรา

• เว็บไซต์ "www.thaiC-130.net" จัดทำขึ้นเมื่อ 22 กุมภาพันธ์ 2551
    ความสมบูรณ์ของเนื้อหา ยังจำเป็นต้องได้รับการปรับปรุง หากท่านสนใจที่จะร่วมสนับสนุนให้ดียิ่งขึ้น กรุณาติดต่อมายังผู้จัดทำ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

ขอขอบพระคุณ

พลอากาศเอก อมฤต จารยะพันธ์
พลอากาศโท ปรีชาพล ผุสสราค์มาลัย
กัปตันสุทิพย์ สิริสรรพ (การบินไทย)
กัปตันยุทธการ ปุรินทราภิบาล (ไทยแอร์เอเชีย)
กัปตันราชันย์ สุดหล้า (ไทยแอร์เอเชีย)
นาวาอากาศโทสุรินทร์ คอทอง
นาวาอากาศตรีขวัญ สุภรสุข
คุณพงษ์ พินิจ นสพ.ไทยรัฐ

ติดต่อเรา

Contact Me
Lt.Col.Tirapong Kongsomrit
kongsomrit@yahoo.com
www.thaic-130.net