What's new
  • ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ไทยซีร้อยสามสิบครับ, หากท่านพบปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ของเรา
    หรือต้องการเสนอแนะประการใดสามารถโพสแจ้งได้ที่ ฟอรั่ม: Contact us/help info ,ขอบคุณครับ.
    แจ้งข่าวสารการอับเดทฟอรั่ม Thaic-130

Live support: SKYPIG / Lt.Col.Tirapong Kongsomrit, e-mail: kongsomrit@yahoo.com
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ปรับปรุง 60108 ครับ

★โต้ ชาวร็อค★

Administrator
Staff member
หมายเหตุ : ตอนงาน 30ปี คุณบอย bmx old school กับผมร่วมกันเพ้นท์ไว้นะครับ
แต่ด้วยความรีบเพราะได้ภาพต้นแบบก่อนไปงาน 30ปี 601 เมื่อปี 53 เพียงแปปเดียว
จึงไม่มีเวลาเก็บรายละเอียดมากนัก ผลงานเลยออกมาหยาบๆ ไปหน่อย

พอเสร็จงานผมว่าจะมานั่งเก็บแต่ไม่ได้ทำเสียที แปปเดียวผ่านไป 2ปี ฮาๆ -*-
วันนี้มีอารมณ์เลยแก้และเก็บรายละเอียดจนน่าจะ 100% เรียบร้อยครับผม

download : http://www.thaic-130.net/forums/attachment.php?attachmentid=4513&stc=1&d=1350903436

*นำไปวางทับของเก่า 60108 ในแพ็ค Texture : C-130X (v.2012) ได้เลยครับ
Based on : http://www.thaic-130.net/forums/showthread.php?t=1396

Attachments

test flight แล้วหล่อถูกใจวัยรุ่นครับผม

:Emo_korea_111.gif::Emo_korea_111.gif:

Attachments

wis_tom

Super Moderator
ผลงานออกเป็นชุดเลย ส๊วย สวย ช๊อบ ชอบ ขอบคุณมากครับโตโต้

NOTTA

สวัสดีครับ คุณ toto_cnx ผมชื่อนตนะครับเป็นมือใหม่หัดเล่น fsx c130 ครับ ผมมีเรื่องอยากจะปรึกษาครับว่าการที่เราจะมี เครื่อง C130 ไว้บินนี่ต้องทำอย่างไรบ้างครับ และถ้าต้องการลงลายสวยๆอย่างที่คุณ toto_cnx ทำมามีวิธีการทำอย่างไรบ้างครับ

chonlatorn

Combat Ready
สวัสดีครับ คุณ toto_cnx ผมชื่อนตนะครับเป็นมือใหม่หัดเล่น fsx c130 ครับ ผมมีเรื่องอยากจะปรึกษาครับว่าการที่เราจะมี เครื่อง C130 ไว้บินนี่ต้องทำอย่างไรบ้างครับ และถ้าต้องการลงลายสวยๆอย่างที่คุณ toto_cnx ทำมามีวิธีการทำอย่างไรบ้างครับ
รอ พี่เขามาตอบเลยคับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณนต ขออภัยช่วงนี้ภารกิจเยอะเข้ามาตอบช้าหน่อยครับ

ก่อนอื่นลง fsx gold ให้สมบูรณ์ก่อนครับ ย้ำว่าต้องมี sp2 คือตัว Acceleration ครับ
ไม่งั้นจะลง c130x ไม่ได้ครับ จากนั้นหาโหลด captainsim c130x ตัว all in one มาติดตั้งตามลงไปครับ
เมื่อลง fsx กับ c130x เรียบร้อยก็จะสามารถโหลดลายไปลงได้ทันทีครับ

หากสงสัยเพิ่มเติมตรงส่วนไหนโพสไว้ได้เลยนะครับ เดี๋ยวผมยินดีเข้ามาแนะนำให้ครับ
ยินดีต้อนรับสู่ไทยซีร้อยสามสิบครับผม.

NOTTA

เรียนคุณ toto_cnx ครับ ขอบคุณมากสำหรับคำถามครับ และการตอนรับอย่างอบอุ่น เดี๋ยวผมจะลองทำดูนะครับ ผมเป็นน้องใหม่นะครับยังไงฝากเนื้อฝากตัวตัวนะครับ ถ้ามีข้อสงสัยตรงไหนผมจะรบกวนถามอีกนะครับ
ขอบคุณครับ
นต

wis_tom

ยินดีด้วยนะครับ คุณนต นี่คือบ้านหลังใหญ่ที่เต็มไปด้วยความรู้ และอบอุ่นเสมอ

NOTTA

ขอบคุณครับ toto_cnx และ wis_tom ผมรบกวนถามอีกนิดครับ ไม่ทราบว่า C130X สามารถดาว์โหลดได้ที่ไหนครับ
ขอบคุณครับ

wis_tom

ผมส่งข้อความส่วนตัวไปที่เมนูแจ้งเตือน กล่องจดหมายเข้าครับ

Flag Counter

ขอขอบพระคุณ

พลอากาศเอก อมฤต จารยะพันธ์
พลอากาศโท ปรีชาพล ผุสสราค์มาลัย
กัปตันสุทิพย์ สิริสรรพ (การบินไทย)
กัปตันยุทธการ ปุรินทราภิบาล (ไทยแอร์เอเชีย)
กัปตันราชันย์ สุดหล้า (ไทยแอร์เอเชีย)
นาวาอากาศโทสุรินทร์ คอทอง
นาวาอากาศตรีขวัญ สุภรสุข
คุณพงษ์ พินิจ นสพ.ไทยรัฐ

เว็บไซต์ "www.thaiC-130.net" จัดทำขึ้นเมื่อ 22 กุมภาพันธ์ 2551
ความสมบูรณ์ของเนื้อหา ยังจำเป็นต้องได้รับการปรับปรุง หากท่านสนใจที่จะร่วมสนับสนุนให้ดียิ่งขึ้น กรุณาติดต่อมายังผู้จัดทำ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

Contact Me
Lt.Col.Tirapong Kongsomrit
kongsomrit@yahoo.com
www.thaic-130.net