What's new
  • ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ไทยซีร้อยสามสิบครับ, หากท่านพบปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ของเรา
    หรือต้องการเสนอแนะประการใดสามารถโพสแจ้งได้ที่ ฟอรั่ม: Contact us/help info ,ขอบคุณครับ.
    แจ้งข่าวสารการอับเดทฟอรั่ม Thaic-130

Live support: SKYPIG / Lt.Col.Tirapong Kongsomrit, e-mail: kongsomrit@yahoo.com
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

FSLabs A320 สำหรับ P3D ออกมาซักพักเเล้วเเต่ ...

Porsche

สวัสดีครับ หลังจากห่างหายไปนาน ได้มีโอากาศเเวะกลับมาสู่ Flight sim อีกครั้ง โดยผมได้ลองติดตั้ง FSLabs A320 กับ FSX-SE โดยรวมระบบทำออกมาได้ละเอียดมากเลยครับ Failure ต่างๆก็ค่อนข้างน่าสนใจเเต่ ....

ทางผู้พัตนายังไม่สามารถเเก้ปัญหา Bug ได้หมดไปเสียทีบวกกับ FSlabs ค่อนข้างต้องการทรัพยากรมากถึงมากที่สุดเเละราคาที่ค่อนข้างสูง FSX 99.95 USD หรือประมาณ 3500 บาท สำหรับใครที่จะซื้อ ขอให้ลองพิจาราณาดีๆก่อนนะครับ เพราะถ้าซื้อเเค่บิน Normal Procedure จาก A ไป B ส่วนตัวผมคิดว่า Aerosoft Airbus Extend นั้นน่าจะพอเเล้วนะครับ ราคาก็ถูกกว่ามากเเละไม่ต้องการ PC ที่เเรงมาก

มาเล่าให้ฟังเฉยๆ ก่อนที่ใครจะลงทุนนะครับ เพราะ 3500 บาทสำหรับ Addon นั้นราคาก็ไม่น้อยเลยครับ

Last edited:

Info@TH.C130

Administrator
ขอบคุณมากครับ ผมยังไม่เคยลอง fslaps เหมือนกันครับ กำลังสงสัยอยู่ว่าจะคุ้มตังค์ไหมเพราะแพงมาก

ส่วนตัวแล้วก็พึงพอใจกับ aerosoft อยู๋แล้วนะครับ ช่วยให้ตัดสินใจได้เยอะครับ

(รอลองของฟรีครับ อิอิ)

:Emo_korea_043.gif::Emo_korea_043.gif:

wis_tom

Super Moderator
กินทรัพยากรเยอะมากจริงๆ ผมลองแล้ว PC ผมผืนบินด้วย P3D ไปไม่ไหว เพราะค้าง
บางทีก็ Error "Your computer has run out of available memory, Please restart flight simulator and select different graphics.or traffic settings. บ่อยๆเลยครับ
เมื่อก่อนบินด้วย PMDG 777 ยังว่ากินทรัพยากรเยอะ แต่ปัจจุบันบินได้ตามปกติไม่ฟ้องอะไร ถึงแม้ FPS จะไม่สูงมากก็ตาม

Last edited:

Flag Counter

ขอขอบพระคุณ

พลอากาศเอก อมฤต จารยะพันธ์
พลอากาศโท ปรีชาพล ผุสสราค์มาลัย
กัปตันสุทิพย์ สิริสรรพ (การบินไทย)
กัปตันยุทธการ ปุรินทราภิบาล (ไทยแอร์เอเชีย)
กัปตันราชันย์ สุดหล้า (ไทยแอร์เอเชีย)
นาวาอากาศโทสุรินทร์ คอทอง
นาวาอากาศตรีขวัญ สุภรสุข
คุณพงษ์ พินิจ นสพ.ไทยรัฐ

เว็บไซต์ "www.thaiC-130.net" จัดทำขึ้นเมื่อ 22 กุมภาพันธ์ 2551
ความสมบูรณ์ของเนื้อหา ยังจำเป็นต้องได้รับการปรับปรุง หากท่านสนใจที่จะร่วมสนับสนุนให้ดียิ่งขึ้น กรุณาติดต่อมายังผู้จัดทำ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

Contact Me
Lt.Col.Tirapong Kongsomrit
kongsomrit@yahoo.com
www.thaic-130.net