What's new
  • ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ไทยซีร้อยสามสิบครับ, หากท่านพบปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ของเรา
    หรือต้องการเสนอแนะประการใดสามารถโพสแจ้งได้ที่ ฟอรั่ม: Contact us/help info ,ขอบคุณครับ.
    แจ้งข่าวสารการอับเดทฟอรั่ม Thaic-130

Live support: SKYPIG / Lt.Col.Tirapong Kongsomrit, e-mail: kongsomrit@yahoo.com
    กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
    Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

HOTAS Warthog by Skypig

skypig

Administrator
ตอนนี้บินได้เฉพาะ DSC A-10
แต่ A320+FSX ยังเซ้ทไม้ได้ บอกชลด้วย
ว่างๆ หัวค่ำ อาทิตย์หน้า เข้า team viewer โต้ย พลีสสสส

★โต้ ชาวร็อค★

Staff member
รู้สึกสายชลกำลังรื้ออัพเกรดคอมใหม่อยู่ครับพี่หมู จัดหนัก!!

:Emo_korea_111.gif::Emo_korea_111.gif:

HostmanACE

สวัสดีครับ ผมสนใจเรื่องเครื่องบินมานานโดยเฉพาะ เครื่องบินสมัยสงครามโลก warbirds ดีใจจังที่เจอกลุ่มคนคอเดียวกัน ยังเล่นเนตไม่ค่อยเก่งนะครับ ได้อ่านเรื่อง HOTAS ของคุณแล้วชอบมากๆ และเหนด้วยครับ ด้วยความก้าวหน้าของ IT ทำให้เราสัมผัสกับ ประสบการณ์การบินได้เหมือนกับไปขับเครื่องบินได้จริงๆโดยที่มีค่าใช้จ่ายไม่มากเรย จึงอยากแนะนำเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่อยากเริ่มต้นการฝึกบินจากความพยายามเสาะหาของผมเองจึงอยากนำมาแบ่งปันเผื่อจะมีประโยชน์บ้างไม่มากก้อน้อยนะครับ

ชุดฝึกบินของผมมีดังนี้ครับ

1) joystick logitech attack 3 ถึงจะไม่มีระบบ force feedback แต่ก้อช่วยทำให้เราคุ้นเคยกับคันบังคับเครื่องบินได้อย่างดี พร้อมคันเร่งความเร้วในตัว (throttle) ซึ่งจำลองย่อมาจากคันเร่งของจริงมาได้ดีพอสมควร ราคาเพียงแค่ 690 บาทเท่านั้นตอนนี้น่าจะถูกลงอีก เหมาะสำหรับน้องๆหนูๆทั้งหลายและไม่ทารุณกระเป๋าคุณพ่อคุรแม่ด้วย
2) เครื่องคอม สเปคตั้งแต่ CPU AMD Athlon ขึ้นไป ย้ำต้อง AMD เท่านั้นนะครับ เพราะโปรแกรมการบินที่ผมใช้อยู่มันสามารถรันได้สมบูรญ์ ที่สำคัญ คอมมันจะราคาถุกกว่า intel แถมยังมีการ์ดจอในตัวมันเองอีกทำให้ประหยัดเงินคุณพ่อคุณแม่ได้อีก
3) โปรแกรม flight Simulator ซึ่งอันนี้ก้อไม่ต้องซื้อหามีแจกฟรีในเนตแบบถูกต้องได้รับอนุญาติจากเจ้าของแร้วด้วยครับชื่อ โปรแกรมเกม warbirds demo (full installed)
Please, Log in or Register to view URLs content!

ลอง ดาวโหลดมาเล่นดูนะครับ หากมีข้อสงสัยอะไรเกี่ยวกับการติดจั้งหรือตั้งค่า ก้อสอบถามเข้ามาได้เรยนะครับ ขอให้มีความสุขกับการบินนะครับ วันนี้พอเท่านี้ก่อนนะครับ แร้วจะมาพูดถึงรายละเอียดของเกมนี้กันในครั้งหน้านะครับ

skypig

ใช้โปรแกรม JOY to Key มาช่วยทำให้ Joy Hotas Warthog กลายมาเป็น FCU ของค่าย Airbus

Attachments

skypig

ทางด้านมือซ้าย ตามรูป...
ยังมีปุ่มเหลืออีกหลายอัน ที่ยังไม่ได้ปรับแต่ง

Attachments

Flag Counter

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see