• ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ไทยซีร้อยสามสิบครับ, หากท่านพบปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ของเรา
    หรือต้องการเสนอแนะประการใดสามารถโพสแจ้งได้ที่ ฟอรั่ม: Contact us/help info ,ขอบคุณครับ.
    แจ้งข่าวสารการอับเดทฟอรั่ม Thaic-130

Live support: SKYPIG / Lt.Col.Tirapong Kongsomrit, e-mail: kongsomrit@yahoo.com
    กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
    Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Jan 2013

skypig

Administrator
7 มิถุนายน 2010
ข้อความโพสต์
2,485
คะแนนการตอบรับ
0
แต้มสะสม
36
ลุ้นว่าปีใหม่ 2556 จะได้ฉลองที่ไหน
ตารางบิน ออกมาให้ก่อนครึ่งเดือน

ไฟล์แนบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

wis_tom

Super Moderator
25 สิงหาคม 2010
747
2
แต้มสะสม
18
ดูจากตารางบินแล้ว ครูฉลองปีใหม่ที่ CNX ใช่ไหมครับ

Maverick231

Senior Member
117
0
แต้มสะสม
16
วันที่ 18 ดอนเมือง - นครพนม
วันที่ 20 นครพนม - ดอนเมือง
มีไฟล์ทไหนพี่หมูบินมั้ยครับอยากจะขอเข้าอนุญาตไปนั่งค้อกพิทสักหน่อยครับ แฮะๆ

skypig

2,485
0
แต้มสะสม
36
ยังไม่แน่ ต้องรอ sched ช่วงครึ่งเดือนหลัง ออกก่อน
แต่อาจจะเช็คดูล่วงหน้าได้ว่า กัปตันท่านใดบิน วันนั้น
แล้วจะขออนุญาตให้

Maverick231

117
0
แต้มสะสม
16
ขอบคุณล่วงหน้าครับผมครู

skypig

2,485
0
แต้มสะสม
36
วันที่ 18 ดอนเมือง - นครพนม
วันที่ 20 นครพนม - ดอนเมือง
มีไฟล์ทไหนพี่หมูบินมั้ยครับอยากจะขอเข้าอนุญาตไปนั่งค้อกพิทสักหน่อยครับ แฮะๆ
เที่ยงบินไหน??

Maverick231

117
0
แต้มสะสม
16
วันที่ 18 FD3396 วันที่ 20 FD3397 ครับผม
:Emo_korea_046.gif:

NOOB

Staff Member
2,585
1
แต้มสะสม
38
vtcc-vtbd : http://www.thaiflight.com/mach/modules.php?name=va&listflight=30508

หลังจากไปทานก๋วยเตี๋ยวเนื้อกันสามคน พี่หมู สายชล ผม
ส่งพี่หมู รร.เสร็จกลับบ้านมาบินตามกัปตันกลับดอนเมืองครับ แฮ่ๆ

skypig

2,485
0
แต้มสะสม
36
ดูจาก parameters ต่างๆแล้ว perfect จริงๆ
2degree nose up
-98 FPM very smoot touch

NOOB

Staff Member
2,585
1
แต้มสะสม
38
คุณครูอบรมและสอนมาดีครับ อิอิ.. ^^

Flag Counter

เกี่ยวกับเรา

• เว็บไซต์ "www.thaiC-130.net" จัดทำขึ้นเมื่อ 22 กุมภาพันธ์ 2551
    ความสมบูรณ์ของเนื้อหา ยังจำเป็นต้องได้รับการปรับปรุง หากท่านสนใจที่จะร่วมสนับสนุนให้ดียิ่งขึ้น กรุณาติดต่อมายังผู้จัดทำ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

ขอขอบพระคุณ

พลอากาศเอก อมฤต จารยะพันธ์
พลอากาศโท ปรีชาพล ผุสสราค์มาลัย
กัปตันสุทิพย์ สิริสรรพ (การบินไทย)
กัปตันยุทธการ ปุรินทราภิบาล (ไทยแอร์เอเชีย)
กัปตันราชันย์ สุดหล้า (ไทยแอร์เอเชีย)
นาวาอากาศโทสุรินทร์ คอทอง
นาวาอากาศตรีขวัญ สุภรสุข
คุณพงษ์ พินิจ นสพ.ไทยรัฐ

ติดต่อเรา

Contact Me
Lt.Col.Tirapong Kongsomrit
kongsomrit@yahoo.com
www.thaic-130.net