What's new
  • ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ไทยซีร้อยสามสิบครับ, หากท่านพบปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ของเรา
    หรือต้องการเสนอแนะประการใดสามารถโพสแจ้งได้ที่ ฟอรั่ม: Contact us/help info ,ขอบคุณครับ.
    แจ้งข่าวสารการอับเดทฟอรั่ม Thaic-130

Live support: SKYPIG / Lt.Col.Tirapong Kongsomrit, e-mail: kongsomrit@yahoo.com
    กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
    Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

wilco a320 + 3 display บ้านพี่หมูครับ

★โต้ ชาวร็อค★

Administrator
Staff member
เมื่อวานได้มีโอกาสไปตั้งค่าสามจอที่บ้านพี่หมูมาครับ
ทุกอย่างผ่าน gtx680 ให้เฟรมเรทมาใช้งานได้น่าพอใจกับ 3จอครับ

ผมเลยว่าจะมา mod สร้างพาแนลให้พี่หมูใช้งานสะดวกๆหน่อยนะครับ
คือจะได้ไม่ต้อง undock พาแนลหลายครั้งเพื่อโยนไปยังแต่ละจอ ทำมาใช้สำหรับสามจอเลยครับ

ที่สำคัญผมว่าพี่ไม่ต้องซื้อจอใหม่แล้วก็ได้นะครับ ใช้แบบนี้ในรูปนี้เดี๋ยวผมทำพาแนลให้ครับ
safe cost และโตโต้รับประกันแจร่มโบ๊ะครับผม

(ว่าจะขอพี่หมูสอนบิน a320 wilco ด้วยครับ นั่งหลายรอบชักเริ่มชอบครับผม แฮ่ๆ)

Attachments

เมื่อวานพี่หมูบินมาส่งกลับบ้านที่เชียงใหม่ครับ แอบถ่ายมานิดหน่อย

ขอบพระคุณพี่หมูอีกครั้งครับผม ^^

hold short rwy21R

ได้วิ่งขึ้น rwy21L เห็นฝูง 601 ใกล้ๆ แล้วมีความสุขที่ซู้ด..

อากาศดีตลอดทางครับ แต่ระหว่างขับรถกลับบ้านฝนกระหน่ำแบบหลังคาแบบพังกันเลยทีเดียวครับ -*-

เจอ saab จอดที่ฝูงสายชล เคยเห็นแต่ในหนังสือเพิ่งเคยเจอตัวเป็นๆ หล่อดีเหมือนกันนะครับ

Attachments

wis_tom

Super Moderator
ตาร้อนเผ่า โตโต้ได้บินกับครูหมู 2 ไฟล์ทแล้วซินั่น

Come to fly with us
We share.......
new CPU I7 + New sticker
Please, Log in or Register to view URLs content!
แอบไปสั่งร้านรุ่นพี่พิมพ์สติ๊กเก้อร์เว็บมาทดสอบความหล่อก่อน 1ชุดครับพี่
(แกบอกว่าเอาแปะรถก็ได้โดนแดดไม่ซีดครับ แต่อย่าเอาน้ำยาขัดสีรถไปเช็ดครับ)

ปีใหม่เตรียมแจกจ่ายสมาชิกเว็บแปะคอมซิ่งเพื่อการบินกันครับ อิอิ..

chonlatorn

Combat Ready
ยินดีสอนเบื้องต้นครับ A320 สอบถามได้ครับ ถ้าพี่หมูไม่ว่าง อิอิ

skypig

วันนี้พอมีเวลา จัดวาง สามจอ แบบใหม่ คือ
จอบน จอทีวี ขนาดใหญ่ (ปกติใช้ดูทีวี) ให้เป็นภาพด้านหน้า Virtual Cockpit ต้องเงยหน้ามองHead up เล็กน้อย วางชิดผนัง
จอล่าง เป็นจอ PFD และ ND ซึ่งได้ตำแหน่งการมองที่เหมาะสมเหมือนของจริง ในระดับ หัวเข่า ( ไม่ต้องเงยหน้ามองHead Down) วางให้ล้ำมาทางด้านน้า แล้ว

นำจอที่สาม ด้านข้าง จับตะแคง แนวตั้ง ให้เป็น EDและ SD

*******ทั้ง 3 จอ สามารถปรับขนาดภาพได้ ตามต้องการ*****

..........การจัดวางในลักษณะนี้ ทำให้ มุมมอง ทั้งในมิติ และ ระนาบ คล้ายกับ A320 ลำจริงมากยิ่งขึ้น

น่าจะดีกว่า ใช้จอสามจอ เรียงยาวต่อกัน
ที่สำคัญ คือเราสามารถใช้ จอภาพขนาดไม่เกิน 20 นิ้ว มาใช้ได้เลย ซึ่งประหยัดกว่ามาก ๆ ๆ sss
และขอ Reccomment มือใหม่ ให้เป็น 18-19 นิ้วเท่านั้น เพราะเมื่อแบ่งพื้นที่บนจอแล้ว จะมีขนาดเท่าของจริง พอดิบพอดี
อีกทั้งราคา การดร์จอ ราคากลางๆ น่าจะตอบสนอง ได้ อย่างมีประสิทธิภาพ

ทดลอง เล่นแล้ว MISSION COMPLETE

และยังได้ นำไปทดสอบบินกับ C-130 ด้วย ได้ผลน่าพอใจเช่นกัน

.......
...

สำหรับโปรเจ็ค 2D แบบสามจอ น่าจะจบลงตรงนี้

แล้วไปเริ่มต้น แบบ 3D กันใหม่

Attachments

wis_tom

Super Moderator
หล่อๆ กันทั้ง 2 ลำเลยนะครับ
แจ่มแจ๋วเลย

ขากลับออกจากบ้านฉาน 1500 ตอน 1445 โพสในเฟสว่าถึงแล้วครับ

เราถีบตามมันขึ้นเขื่อนไม่กวงไม่ไหวเลยอ่ะ ต้องลงมาจูง ชลแม่งสับเอาๆ

Flag Counter

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see